14-Hydroxylated brassinolide Cikakkun bayanai
Brassinolide shine na shida mafi girma mai kula da ci gaban shuka da aka sani a duniya. Yana da ayyuka na haɓaka haɓakar amfanin gona, ƙarfafa tsire-tsire, rage cututtuka, hana sanyi da sanyi, haɓaka tasirin ƙwayoyi, kawar da lalacewar ƙwayoyi, inganta inganci, da haɓaka yawan amfanin ƙasa.
Ma'auni na masana'antar brassinolide ya bayyana a fili cewa "Brassinolide yana nufin jimlar ɗaya ko fiye daga cikin mahaɗan biyar masu zuwa: 24-epibrassinolide, 22,23,24-trisepibrassinolide, 28-epihomobrassinolide, 28-homobrassinolide, 14-homobrassinolide da 14.
Daga cikinsu, 14-Hydroxylated brassinolide shine kawai brassinolide da aka samo daga pollen shuka na halitta. 14-Hydroxylated brassinolide ana ɗaukarsa daga tsire-tsire kuma yana da aikin shuka mafi girma, mafi dacewa da tsire-tsire, mafi dacewa da muhalli, kuma mafi aminci ga amincin abinci. Saboda haka, kasuwa da masu noma sun fi fifita shi, kuma tallace-tallacen samfuran sa sun yi nisa a masana'antar brassinolide.
.png)
Matsayin 14-Hydroxylated brassinolid
1. ƙara inganci
Ƙara 14-Hydroxylated lokacin amfani da fungicides, kwari, herbicides ko foliar takin mai magani Brassinolide na iya inganta metabolism na shuke-shuke, hanzarta sha da gudanar da abubuwan da ke aiki na maganin (taki) bayani, da sauri aiwatar da matsayin da aka yi niyya, don haka haɓakawa. ingancin maganin da rage yawan magungunan kashe qwari da ake amfani da su.
15-Hydroxylated brassinolide an samo shi ne daga tsire-tsire masu tsire-tsire, yana da mafi dacewa da amfanin gona kuma ya fi aminci. Lokacin da aka yi amfani da shi tare da takin gargajiya foliar, zai iya guje wa lalacewar ƙwayoyi (taki) yadda ya kamata da kuma rage ragowar magungunan kashe qwari.
2. Haɓaka juriya na amfanin gona da rage juriya da kwari da cututtuka
14-Hydroxylated brassinolide na iya ingantawa da daidaita matakan hormone na amfanin gona da kunna ayyukan enzymes masu yawa na rigakafi a cikin tsire-tsire. Ba wai kawai zai iya inganta juriya da dawo da amfanin amfanin gona zuwa bala'o'i kamar fari, ruwa, da ƙananan zafin jiki ba, amma kuma inganta juriya na amfanin gona ga kwari da cututtuka, inganta haɓakar amfanin gona, ta haka ne rage yawan aikace-aikacen miyagun ƙwayoyi da rage kwari. da juriya da cututtuka.
3. Haɓaka haɓaka, haɓaka ingancin samfur da haɓaka yawan amfanin ƙasa
14-Hydroxylated Brassinolide yana da tasirin haɗin gwiwar cytokinin da gibberellin, wanda zai iya haɓaka rarrabawar tantanin halitta da haɓakawa, haɓaka haɓakar ɓangaren ƙasa na amfanin gona da tsarin tushen, kuma a lokaci guda yana haɓaka abun ciki na chlorophyll na ganye, haɓaka photosynthesis na ganye. , ƙara yawan tarin samfuran photosynthesis, da haɓaka haɓakar amfanin gona.
A lokaci guda, 14-Hydroxylated brassinolide shima yana da tasirin haɓaka bambance-bambancen buds na gefe da buds na fure, yana daidaita matakin hormones na endogenous a cikin tsire-tsire, yana haɓaka haɓakar ci gaban vegetative zuwa haɓakar haifuwa, da haɓaka lamba da inganci. furanni. A lokaci guda, yana haɓaka haɓakar bututun pollen kuma yana haɓaka ƙimar saitin 'ya'yan itace da ƙimar 'ya'yan itace.
14-Hydroxylated brassinolide yana daidaita tsarin samar da abinci mai gina jiki, yana jigilar kayan abinci zuwa 'ya'yan itatuwa, yana haɓaka girma da haɓaka 'ya'yan itatuwa, yana rage rauni da gurɓataccen 'ya'yan itace, yana haɓaka sha da amfani da abinci mai gina jiki, yana ƙara haɓaka haɓaka iri ɗaya, haɓakawa, canza launi na 'ya'yan itace. da sauransu, da kuma inganta yawan amfanin gona da ingancin kayayyakin noma.
14-Hydroxylated brassinolide da aka fitar daga tsire-tsire na halitta Idan aka kwatanta da sauran sinadaran brassinolide, brassinolide sterol yana da ayyuka mafi girma, mafi kyawun tasirin haɓakawa, ya fi sauƙi a shayar da tsire-tsire, kuma yana da tasiri mai kyau. Ana iya amfani dashi a cikin amfanin gona daban-daban da lokutan girma daban-daban don haɓaka girma, harbi, kumburin 'ya'yan itace, canjin launi da sauran tasiri daban-daban.
4. Gujewa da warware lalacewar miyagun ƙwayoyi
14-Hydroxylated brassinolide na iya hanzarta daidaita matakan matakan hormones na endogenous daban-daban a cikin jiki, tattara hanyoyi daban-daban don gyara acid nucleic da haɗin furotin, gyara lalata ƙwayoyin amfanin gona ta hanyar ƙwayar ƙwayar cuta, da hanawa da rage lalacewar ƙwayoyi.
Don warwarewa da guje wa lalacewar miyagun ƙwayoyi, ana buƙatar samfurori tare da tasiri mai sauri. 14-Hydroxylated brassinolide da aka fitar ta halitta ta fito ne daga tsirrai. Lokacin da amfanin gona ya lalace ta hanyar magunguna, ana iya tsotse shi kai tsaye a yi amfani da shi ta hanyar feshi, kuma ana ganin tasirin a wannan rana. Yana da ayyuka mafi girma, sauri kuma mafi mahimmancin tasiri.
Ma'auni na masana'antar brassinolide ya bayyana a fili cewa "Brassinolide yana nufin jimlar ɗaya ko fiye daga cikin mahaɗan biyar masu zuwa: 24-epibrassinolide, 22,23,24-trisepibrassinolide, 28-epihomobrassinolide, 28-homobrassinolide, 14-homobrassinolide da 14.
Daga cikinsu, 14-Hydroxylated brassinolide shine kawai brassinolide da aka samo daga pollen shuka na halitta. 14-Hydroxylated brassinolide ana ɗaukarsa daga tsire-tsire kuma yana da aikin shuka mafi girma, mafi dacewa da tsire-tsire, mafi dacewa da muhalli, kuma mafi aminci ga amincin abinci. Saboda haka, kasuwa da masu noma sun fi fifita shi, kuma tallace-tallacen samfuran sa sun yi nisa a masana'antar brassinolide.
.png)
Matsayin 14-Hydroxylated brassinolid
1. ƙara inganci
Ƙara 14-Hydroxylated lokacin amfani da fungicides, kwari, herbicides ko foliar takin mai magani Brassinolide na iya inganta metabolism na shuke-shuke, hanzarta sha da gudanar da abubuwan da ke aiki na maganin (taki) bayani, da sauri aiwatar da matsayin da aka yi niyya, don haka haɓakawa. ingancin maganin da rage yawan magungunan kashe qwari da ake amfani da su.
15-Hydroxylated brassinolide an samo shi ne daga tsire-tsire masu tsire-tsire, yana da mafi dacewa da amfanin gona kuma ya fi aminci. Lokacin da aka yi amfani da shi tare da takin gargajiya foliar, zai iya guje wa lalacewar ƙwayoyi (taki) yadda ya kamata da kuma rage ragowar magungunan kashe qwari.
2. Haɓaka juriya na amfanin gona da rage juriya da kwari da cututtuka
14-Hydroxylated brassinolide na iya ingantawa da daidaita matakan hormone na amfanin gona da kunna ayyukan enzymes masu yawa na rigakafi a cikin tsire-tsire. Ba wai kawai zai iya inganta juriya da dawo da amfanin amfanin gona zuwa bala'o'i kamar fari, ruwa, da ƙananan zafin jiki ba, amma kuma inganta juriya na amfanin gona ga kwari da cututtuka, inganta haɓakar amfanin gona, ta haka ne rage yawan aikace-aikacen miyagun ƙwayoyi da rage kwari. da juriya da cututtuka.
3. Haɓaka haɓaka, haɓaka ingancin samfur da haɓaka yawan amfanin ƙasa
14-Hydroxylated Brassinolide yana da tasirin haɗin gwiwar cytokinin da gibberellin, wanda zai iya haɓaka rarrabawar tantanin halitta da haɓakawa, haɓaka haɓakar ɓangaren ƙasa na amfanin gona da tsarin tushen, kuma a lokaci guda yana haɓaka abun ciki na chlorophyll na ganye, haɓaka photosynthesis na ganye. , ƙara yawan tarin samfuran photosynthesis, da haɓaka haɓakar amfanin gona.
A lokaci guda, 14-Hydroxylated brassinolide shima yana da tasirin haɓaka bambance-bambancen buds na gefe da buds na fure, yana daidaita matakin hormones na endogenous a cikin tsire-tsire, yana haɓaka haɓakar ci gaban vegetative zuwa haɓakar haifuwa, da haɓaka lamba da inganci. furanni. A lokaci guda, yana haɓaka haɓakar bututun pollen kuma yana haɓaka ƙimar saitin 'ya'yan itace da ƙimar 'ya'yan itace.
14-Hydroxylated brassinolide yana daidaita tsarin samar da abinci mai gina jiki, yana jigilar kayan abinci zuwa 'ya'yan itatuwa, yana haɓaka girma da haɓaka 'ya'yan itatuwa, yana rage rauni da gurɓataccen 'ya'yan itace, yana haɓaka sha da amfani da abinci mai gina jiki, yana ƙara haɓaka haɓaka iri ɗaya, haɓakawa, canza launi na 'ya'yan itace. da sauransu, da kuma inganta yawan amfanin gona da ingancin kayayyakin noma.
14-Hydroxylated brassinolide da aka fitar daga tsire-tsire na halitta Idan aka kwatanta da sauran sinadaran brassinolide, brassinolide sterol yana da ayyuka mafi girma, mafi kyawun tasirin haɓakawa, ya fi sauƙi a shayar da tsire-tsire, kuma yana da tasiri mai kyau. Ana iya amfani dashi a cikin amfanin gona daban-daban da lokutan girma daban-daban don haɓaka girma, harbi, kumburin 'ya'yan itace, canjin launi da sauran tasiri daban-daban.
4. Gujewa da warware lalacewar miyagun ƙwayoyi
14-Hydroxylated brassinolide na iya hanzarta daidaita matakan matakan hormones na endogenous daban-daban a cikin jiki, tattara hanyoyi daban-daban don gyara acid nucleic da haɗin furotin, gyara lalata ƙwayoyin amfanin gona ta hanyar ƙwayar ƙwayar cuta, da hanawa da rage lalacewar ƙwayoyi.
Don warwarewa da guje wa lalacewar miyagun ƙwayoyi, ana buƙatar samfurori tare da tasiri mai sauri. 14-Hydroxylated brassinolide da aka fitar ta halitta ta fito ne daga tsirrai. Lokacin da amfanin gona ya lalace ta hanyar magunguna, ana iya tsotse shi kai tsaye a yi amfani da shi ta hanyar feshi, kuma ana ganin tasirin a wannan rana. Yana da ayyuka mafi girma, sauri kuma mafi mahimmancin tasiri.
Kwanan nan posts
Labaran fasalin