Gida > ILMI > Masu Gudanar da Ci gaban Shuka > PGR

Misalai na aikace-aikacen mai sarrafa ci gaban shuka don chlorfenuron (KT-30)

Rana: 2024-06-14 12:41:36
Raba Amurka:
① Kiwi.
Lokacin aikace-aikacen shine kwanaki 20 zuwa 25 bayan fure. Yi amfani da 5 zuwa 10 ml na 0.1% na maganin chlorfenuron (KT-30) (0.005 zuwa 0.02 g na kayan aiki mai aiki) kuma ƙara 1 lita na ruwa. Jiƙa 'ya'yan itace sau ɗaya, ko jiƙa ko fesa 'ya'yan itacen tare da 5 zuwa 10 ml / L (5 zuwa 10 mg / L) kwanaki 20 zuwa 30 bayan fure.

② Citrus.
Kafin zubar da 'ya'yan itacen Citrus, yi amfani da 5 zuwa 20 ml na 0.1% na chlorfenuron (KT-30) (0.005 zuwa 0.02 g na kayan aiki mai aiki) kuma ƙara 1 lita na ruwa. Aiwatar da 'ya'yan itace sau ɗaya kwana 3 zuwa 7 bayan flowering da kwanaki 25 zuwa 35 bayan fure. Ko amfani da 5 zuwa 10 ml na 0.1% na chlorfenuron (KT-30) da 1.25 ml na 4% Gibberellic Acid GA3 emulsion kuma ƙara 1 lita na ruwa. Hanyar aikace-aikacen iri ɗaya ce da forchlorfenuron (KT-30) kaɗai.

③ Inabi.
Yi amfani da 5-15 ml na 0.1% na maganin chlorfenuron (KT-30) (0.005-0.015 g na kayan aiki mai aiki) kuma ƙara 1 lita na ruwa don jiƙa ƙananan 'ya'yan itace kwanaki 10-15 bayan fure.

④ Kankana.
A ranar flowering ko ranar da ta gabata, yi amfani da 30-50 ml na 0.1% na maganin chlorfenuron (KT-30) (0.03-0.05 g na kayan aiki mai aiki) kuma ƙara 1 lita na ruwa don shafa wa 'ya'yan itacen itace ko fesa akan Ovary na furen mace mai pollinated, wanda zai iya ƙara yawan saitin 'ya'yan itace da yawan amfanin ƙasa, ƙara yawan sukari, da rage kaurin fata.

⑤ Cucumbers.
A cikin yanayin ƙananan zafin jiki, yanayin damina, rashin isasshen haske, da rashin hadi yayin fure, don magance matsalar ɓacin ƙwayar 'ya'yan itace, 50 ml na 0.1% na chlorfenuron (KT-30) bayani (0.05 g na kayan aiki mai aiki) da 1. Ana shafa lita na ruwa a kan tushen 'ya'yan itace a ranar fure ko ranar da ta gabata don ƙara yawan saitin 'ya'yan itace da yawan amfanin ƙasa.

Ƙara peach.
Kwanaki 30 bayan fure, fesa matasan 'ya'yan itace tare da 20 MG / L (20 mg / L) don haɓaka haɓakar 'ya'yan itace da haɓaka canza launi.

Kariya don amfani da Forchlorfenuron (KT-30)
1. Ba za a iya ƙara maida hankali na forchlorfenuron (KT-30) yadda ake so ba, in ba haka ba za a iya haifar da haushi, raɗaɗi, 'ya'yan itace mara kyau, da dai sauransu.
2. Ba za a iya amfani da Forchlorfenuron (KT-30) akai-akai ba
Shawarar da aka ba da shawarar don chlorfenuron (KT-30): fesa 1-2PPM akan shuka gaba ɗaya, fesa 3-5PPM a gida, shafa 10-15PPM, sannan a shafa 1% forchlorfenuron (KT-30) foda mai narkewa a 20-40/ kadada.
Alamun Hot:
kt30
Kt30 Hormon
x
Bar saƙonni