Ilmi
-
Wasu shawarwari masu tsara girma Shuka masu amfaniRana: 2024-05-23Masu kula da haɓakar shuka sun haɗa da nau'ikan iri da yawa, kowanne yana da nasa rawar da ya dace da kuma iyakokin aikace-aikace. Waɗannan su ne wasu masu kula da haɓakar Tsirrai da halayensu waɗanda ake ganin suna da sauƙin amfani da inganci:
-
Takaitaccen bayanin mai sarrafa girma shukaRana: 2024-05-22Masu kula da ci gaban shuka (PGRs) su ne mahaɗan sinadarai da aka haɗa ta hanyar wucin gadi waɗanda ke da tasirin ilimin halittar jiki iri ɗaya da sigar sinadarai iri ɗaya kamar ƙwayoyin halittar shuka. Mai kula da ci gaban shuka yana cikin babban nau'in magungunan kashe qwari kuma rukuni ne na magungunan kashe qwari da ke sarrafa girma da bunƙasa shuka, gami da mahadi na roba masu kama da sinadarai na shuka na halitta da sinadarai waɗanda aka fitar kai tsaye daga kwayoyin halitta.
-
Gabatarwa da ayyukan Plant auxinRana: 2024-05-19Auxin shine indole-3-acetic acid, tare da tsarin kwayoyin C10H9NO2. Shine farkon hormone da aka gano don haɓaka haɓakar shuka. Kalmar Ingilishi ta fito daga kalmar Helenanci auxein (don girma). Samfurin tsantsa na indole-3-acetic acid farin crystal ne kuma baya narkewa cikin ruwa. Sauƙi mai narkewa a cikin abubuwan kaushi na halitta kamar ethanol da ether. Yana da sauƙi oxidized kuma ya juya ya zama jajayen fure a ƙarƙashin haske, kuma aikin ilimin halittar jiki yana raguwa. Indole-3-acetic acid a cikin tsire-tsire na iya kasancewa a cikin 'yanci ko a cikin yanayin ɗaure (daure).
-
Bambanci tsakanin 24-epibrassinolide da 28-homobrassinolideRana: 2024-05-17Bambanci a cikin aiki: 24-epibrassinolide yana aiki 97%, yayin da 28-homobrassinolide yana aiki 87%. Wannan yana nuna cewa 24-epibrassinolide yana da ayyuka mafi girma a tsakanin sinadaran da aka haɗa brassinolides.